• Home »
  • ਸਿਆਸਤ
  • » ਬਾਕੀ ਪਾਰਲੀਮਾਨੀ ਸਕੱਤਰਾਂ ਦੀ ਵੀ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ  ਰੱਦ ਹੋਵੇ-ਆਪ ਆਗੂ

ਬਾਕੀ ਪਾਰਲੀਮਾਨੀ ਸਕੱਤਰਾਂ ਦੀ ਵੀ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ  ਰੱਦ ਹੋਵੇ-ਆਪ ਆਗੂ

-ਪੰਜਾਬੀਲੋਕ ਬਿਊਰੋ
ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਵੀਹ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੀਆਂ ਮੈਬਰਸ਼ਿਪ  ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਣ ਸਬੰਧੀ ਚੀਫ ਇਲੈਕਸ਼ਨ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਤੋਂ ਇੱਕ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਜੋ ਰਿਪੋਰਟ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੂੰ ਭੇਜੀ ਹੈ ਉਸਤੋਂ ਸਾਫ਼ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਕਿਸਦੇ ਇਸ਼ਾਰਿਆਂ ਉੱਤੇ ਹੋਇਆ ਹੈ ।  ਇਹ ਸਿਰਫ ਅਤੇ ਸਿਰਫ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਵੱਧਦੇ ਜਨਅਧਾਰ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ  ਸੋਚੀ ਸਮੱਝੀ ਚਾਲ ਹੈ  ।  ਉਕਤ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਦੋਆਬੇ ਜੋਨ  ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸਚਦੇਵਾ  ਨੇ ਕੀਤਾ ।  ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸਚਦੇਵਾ  ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਜਿਸ ਤਰਾਂ  ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਸੁਪਰੀਮਂ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਮਤੰਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਰਿਕਾਰਡ ਵਿਕਾਸ ਕੰਮ ਕਰਵਾਏ ਹਨ ਉਸ ਤੋਂ ਹਰ ਪਾਰਟੀ ਬੌਖਲਾ ਗਈ ਹੈ ।  ਸਚਦੇਵਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਚਾਹੇ ਹੈਲਥ ਹੋਵੇ  ,  ਸਿੱਖਿਆ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਵੇ  ,  ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲਾਂ  ਵਿੱਚ ਮਰੀਜਾਂ ਨੂੰ ਵੇਟਿੰਗ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਹਸਪਤਾਲਾਂ  ਵਿੱਚ ਮੁਫਤ ਇਲਾਜ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਹੋਵੇ  ਉਸਤੋਂ ਹਰ  ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਡਰ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਹੈ  । ਸਚਦੇਵਾ ਨੇ ਚੀਫ ਪਾਰਲੀਮਾਨੀ ਸੈਕਟਰੀ ਦੀ ਮੈਂਬਰੀ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਣ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹੀ ਸਿਰਫ ਚੀਫ ਪਾਰਲੀਮਾਨੀ ਸੈਕਟਰੀ ਬਣਾਏ ਤਾਂ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ।  ਸਚਦੇਵਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਸ਼ੀਲਾ ਦੀਕਸ਼ਿਤ  ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ 19 ,  ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਬਾਦਲ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ 25 ,  ਜਿਨਾਂ ਵਿੱਚ 6 ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ 19 ਅਕਾਲੀ ਦਲ  ਦੇ ,  ਕਰਨਾਟਕ ਵਿੱਚ 10 ,  ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ 10 ,  ਝਾਰਖੰਡ ਵਿੱਚ4 ,  ਕੇਰਲ ਵਿੱਚ 4 ,  ਬੈਸਟ ਬੰਗਾਲ ਵਿੱਚ 26 ,  ਉਤਰਾਖੰਡ ਵਿੱਚ 12 ,  ਤੇਲੰਗਾਨਾ ਵਿੱਚ 6 ,  ਅਰੂਣਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ 23 ,  ਮੇਘਾਲਏ ਵਿੱਚ 17 ,  ਮਿਜੁਰਮ ਵਿੱਚ 7 ,  ਨਾਗਲੈਂਡ ਵਿੱਚ 26 ਪਾਰਲੀਮਾਨੀ ਸੈਕਟਰੀ ਉੱਥੇ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੇ  ਬਣਾਏ ।  ਸਚਦੇਵਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਇਸ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪਣੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਵਿੱਚ ਇਸ ਪਾਰਲੀਮਨੀ ਸਕੱਤਰਾਂ  ਨੂੰ ਤਨਖਾਹ ,  ਰਹਿਣ ਲਈ ਘਰ ,  ਮਾਣ ਭੱਤੇ ਮੰਤਰੀ  ਪਦ ਦੀ ਪਾਵਰ ਜਿੰਨਾਂ ਰੈਂਕ ਦਿੱਤਾ ।  ਪਰ ਦਿੱਲੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਾਰਲੀਮਨੀ ਸੈਕਟਰੀਆਂ ਨੂੰ ਨ ਤਨਖਾਹ ਦਿੱਤੀ  ,   ਰਹਿਣ ਲਈ ਘਰ ਦਿੱਤੇ ਅਤੇ ਨਹੀਂ ਕੋਈ ਅਤੇ ਸਹੂਲਤ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ।   ਹਾਈਕੋਰਟ  ਦੇ ਆਦੇਸ਼  ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਾਰੇ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਾਰਲੀਮਨੀ ਸੈਕਟਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ।  ਸਚਦੇਵਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਜੇਕਰ ਹਾਈਕੋਰਟ  ਦੇ ਆਦੇਸ਼ਾਂ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਸਾਰਿਆ ਨੇ ਰਿਜਾਈਨ ਕੀਤਾ ਤਾਂ  ਸਿਰਫ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੀ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਕਿਉਂ ਰੱਦ ਕਰਣ ਦੀ ਸਿਫਾਰਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ।  ਬਾਕੀ ਪਾਰਲੀਮਾਨੀ ਸੈਕਟਰੀਆਂ ਦੀ ਮੈਂਬਰੀ ਰੱਦ ਕਰਣ ਦੀਂ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਸਿਫਾਰਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ।  ਸਚਦੇਵਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸਤੋਂ ਸਾਫ਼ ਹੈ ਕਿ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਵੱਧਦੇ ਗਰਾਫ ਨੂੰ ਵੇਖ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ ਡਰੇ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਕਿਸਦੇ ਕਹਿਣ ਉੱਤੇ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਇਹ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ।