ਟੋਪੀ ਪਾ ਕੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਸ੍ਰੀ ਹਰਿਮੰਦਰ ਸਾਹਿਬ

ਬਡੂੰਗਰ ਨੇ ਬਦਲੇ ਮੱਕੜ ਦੇ ਫੈਸਲੇ
-ਅਮਨਦੀਪ ਹਾਂਸ
.. ਮੈਂ ਰਾਹਾਂ ਤੇ ਨਹੀਂ ਤੁਰਦਾ
ਮੈਂ ਤੁਰਦਾਂ ਤਾਂ ਰਾਹ ਬਣਦੇ
ਸੁਰਜੀਤ ਪਾਤਰ ਸਾਹਿਬ ਨੇ ਇਹ ਸਤਰਾਂ ਹਵਾਵਾਂ ਦੇ ਰੁਖ ਦੇ ਉਲਟ ਤੁਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਹੱਕ ‘ਚ ਉਕਰੀਆਂ ਸਨ,
ਪਰ ਮਨੁੱਖ ਕਾਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਆਪਣੇ ਮਤਲਬ ਅਨੁਸਾਰ ਢਾਲ ਲੈਂਦਾ ਹੈ,. ਆਪਾਂ Brooklyn ਵੀ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਮੋਦੀ ਜੀ ਦੀ ਟੋਪੀ ਵਾਲੇ Fake Ray Bans ਵਰਤਾਰੇ ਨਾਲ ਜੋੜ ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ. ਮੋਦੀ ਜੀ ਟੋਪੀ ਪਾ oakley sunglasses for men ਕੇ ਸ੍ਰੀ ਹਰਿਮੰਦਰ ਸਾਹਿਬ ਕੀ ਆਏ ਮਰਿਆਦਾ ਵਾਲੇ ਰਾਹ ਹੀ ਬਦਲ ਦਿੱਤੇ ਗਏ। ਹੁਣ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਟੋਪੀ ਪਾ ਕੇ ਸ੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਜਾ ਸਕਦੇ ਨੇ, fake ray bans ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜੀ ਵੱਡਿਓਂ ਵੱਡੀ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਵਫਾ ਦਿਖਾਉਣ ਲੱਗੇ ਨੇ, ਤੇ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਅਹਿਮ ਫੈਸਲੇ ਲਏ ਜਾ ਰਹੇ ਨੇ।
ਐਸ ਜੀ ਪੀ ਸੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਥੇਦਾਰ ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ ਮੱਕੜ ਜੋ ਖੁਦ ਨੂੰ ਬਾਦਲ ਦਲ ਦਾ ਵਫਾਦਾਰ ਸਿਪਾਹੀ ਦੱਸਦੇ ਆ ਰਹੇ ਨੇ, ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਫੈਸਲੇ ਕੀਤੇ ਜਿਹਨਾਂ ‘ਤੇ ਪ੍ਰੋ ਕਿਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਬਡੂੰਗਰ ਦੀ ਕੈਂਚੀ ਚੱਲਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।
ਵੱਡੇ ਬਾਦਲ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਨਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਰਦਾਸੀਏ ਸਿੰਘ ਭਾਈ ਬਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਬਹਾਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਮੱਕੜ ਜੀ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਵਕਤ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਵਿੱਚ ਟੋਪੀ ਪਾ ੇਕ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਲੱਗੀ ਪਾਬੰਦੀ ਹਟਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਪ੍ਰੋ ਬਡੂੰਗਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇਹਨਾਂ ਫੈਸਲਿਆਂ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਟਿਪਣੀ Cheap Jordan Shoes ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ, ਪਰ ਸੂਤਰ ਦਾਅਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇ ਕਿ ਬਾਦਲ ਦਲ ਤੇ ਐਸ ਜੀ ਪੀ ਸੀ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜਰ ਆਪਣਾ ਅਕਸ ਸੁਧਾਰਨ ਤੇ ਪੰਥਕ ਹਲਕਿਆਂ Cheap Jerseys ਵਿੱਚ ਤੇ ਆਮ ਸਿੱਖਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪੈਂਠ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਇਹੋ ਜਿਹੇ ਫੈਸਲੇ ਕਰਨ ਲੱਗੇ ਨੇ।